Sin (p/3-2x) = - 1/2 [0; 90] градусов

+2
Ответы (1)
  1. 14 ноября, 13:34
    0
    Cos (π/6+2x) = - 1/2

    π/6+2x=-π/3+2πn. n∈z U π/6+2x=π/3+2πk, k∈z

    2x=-π/2+2πn, n∈z U 2x=π/6+2πk, k∈z

    x=-π/4+2πn, n∈z U x=π/12+2πk, k∈x

    x=π/12∈[0; π/2]