Преобразуйте многочлен:

а (х-5) ² : б) (3+5 а) ² : в) (3 у-х) ² г) (b² + 2a) ²

д) (c3 - 1) 2

+3
Ответы (1)
  1. 21 декабря, 19:54
    0
    1) (x-5) ²=x²-10x+25

    2) (3+5a) ²=9+30a+25a²

    3) (3y-x) ²=9y²-6yx+x²

    4) (b²+2a) ²=b^4+4b²a+a²

    5) (c³-1) ²=c^6-2c³+1