А) (2a+5) (2a-5) при a = - 1,5; 2,5; 4.

+4
Ответы (1)
  1. 6 октября, 00:04
    0
    4a² - 10a + 10a - 25 = 4a² - 25

    При a = - 1,5:

    4a² - 25 = 4 * (- 1,5) ² - 25 = 4 * 2,25 - 25 = 9 - 25 = - 16

    При a = 2,5:

    4a² - 25 = 4 * 2,5² - 25 = 4 * 6,25 - 25 = 25 - 25 = 0

    При a = 4:

    4a² - 25 = 4 * 4² - 25 = 4 * 16 - 25 = 64 - 25 = 39