вычеслить: (5/6 - 3/4) * 24 - 8,25: (2 целых 1/2 + 4 целых3/4) =

+2
Ответы (1)
  1. 19 ноября, 01:10
    0
    (5//6-3//4) * 24-8,25: (2 1//2+4 3//4) = 1//12*24-8.25: (2 1//2+4 3//4) = 2-8.25: (2.5+19//4) = 2-8.25: (2.5+4.75) = 2-8.25:7.25=2-33//29=25//29

    / / - черта дроби