3 целых 1/8 - 2 целых 2/3 + 1/6

3 целых - 1 - 5/9

+4
Ответы (1)
  1. 15 марта, 15:15
    0
    1)

    1) 3 1/8-2 2/3=25/8-8/3=75/24-64/24=11/24

    2) 11/24+1/6=11/24+4/24=15/24

    2)

    1) 3-1=2

    2) 2-5/9=1 9/9-5/9=1 4/9