4 целых 11/15+х=2 целых 7/12

+1
Ответы (2)
  1. 28 декабря, 12:58
    0
    4 11/15+x=2 7/12

    x=2 7/12-4 11/15

    x=-129/60=-2 3/20
  2. 28 декабря, 13:31
    0
    4 целых 11/15+х=2 целых 7/12

    71/15+х = 31/12

    х=31/12-71/15

    х=155/60-284/60

    х=-129/60

    х=-43/20=-2 целые 3/20