14 целых 7/9 - (у+8 целых 8/9) = 4 целых 2/9

+1
Ответы (1)
  1. 24 июня, 18:29
    +3
    14 7/9 - (у+8 8/9) = 4 2/9

    У+8 8/9 = 14 7/9-4 2/9

    У + 8 8/9 = 10 5/9

    У = 10 5/9-8 8/9

    У = 9 15/9-8 8/9

    У=1 7/9