3 целых 1/3 * 2 целых 2/5 + (2 - 4 целых 8/15 * 3/17)

+3
Ответы (1)
  1. 13 марта, 17:55
    0
    4 8/15 * 3/17 = 68/15*3/17 = 4/5

    2 - 4/5 = 2/1 - 4/5 = 10-4/5 = 6/5

    2 1/3 * 2 2/5 = 7/3 * 12/5 = 28/5

    28/5 + 6/5 = 34/5 = 6 4/5 - это ответ.