6 целых 3/16 - (2 целых 3/8+3 целых 5/12) =

+1
Ответы (1)
  1. 28 марта, 02:19
    0
    6 целых 3/16 - (2 целых 3/8+3 целых 5/12) = 19/48

    1) 2 3/8+3 5/12=2 9/24+3 10/24=5 19/24

    2) 6 3/16-5 19/24=6 9/48-5 38/48=5 57/48-5 38/48=19/48