6 целых 1/4 - (у+1 целая 3/8) = 3 целых 5/12

+4
Ответы (1)
  1. 2 марта, 07:49
    0
    6 ц1/4 + 1 ц3/8 - 3 ц5/12 = y

    7 ц5/8 - 3 ц5/12 = 4 ц5/24 = y