Вычтислите:√3 * tg (arccos 1-arctg 1/√3)

+4
Ответы (1)
  1. 11 мая, 13:47
    0
    √3*tg (arccos1-arctg1/√3) =

    √3*tg (0-π/6) = - √3*tg/π/6=-√3*√3/3=-1