A) (19-7b) + (9b-8) при b=1; 2 б) (5a-3) + (8a+16) при a=1; 2; 3.

+2
Ответы (1)
  1. 2 марта, 17:02
    0
    1) 19-7b+9b-8=

    1. 19-7*1+9*1-8=13

    2. 19-7*2+9*2-8=15

    2) 5a-3+8a+16=

    1. 5*1-3+8*1+16=26

    2. 5*2-3+8*2+16=39

    3. 5*3-3+8*3+16=52