3 целых 1/8+7 целых 5/12+5 целых 3/8+1/12

+5
Ответы (1)
  1. 5 сентября, 10:36
    0
    3 1/8+7 5/12+5 3/8+1/12=

    1) 3 1/8+5 3/8=8 4/8 = 8 1/2

    2) 7 5/12+1/12=7 6/12=7 1/2

    3) 8 1/2+7 1/2=15 2/2=16