Решите уравнения

а) 3 цэлых 8.9 - у = 2 уэлых 7.9

б) (х - 3 цэлых 12.17) - 8 цэлых 9.17 = 4 цэлых 10.17

+1
Ответы (1)
  1. 6 мая, 13:06
    0
    А)

    3 целых 8.9 - у = 2 целых 7.9

    у=3 целых 8.9-2 целых 7.9

    у = 1 целая 1.9

    б) (х - 3 целых 12.17) - 8 целых 9.17 = 4 целых 10.17

    х-3 целых 12.17 = 8 целых 9.17 + 4 целых 10.17

    х-3 целых 12.17=13 целых 2.17

    х=3 целых 12.17 + 13 целых 2.17

    х=16 целых 14.17