4 целых 8/14 + (3 целых 5/12-2 целых 4/21) =

7 целых 5/12 - (1 целых 5/8+2 целых 1/24) =

6 целых 7/12 + (5 целых 3/40-4 целых 8/15) =

+5
Ответы (1)
  1. 20 августа, 02:01
    0
    1) 48/14 + (3 5/12-2 4/21) = 48/14 + 1 48/14=1 315/84 = 3 63/84

    2) 7 5/12 - (1 5/8 + 2 1/24) = 7 5/12 - 3 16/24=3 6/24 = 3 1/4