20 целых3/8 - (6 целых-2 целых1/6)

+3
Ответы (2)
  1. 1 февраля, 03:38
    0
    20⅜ - (6-2¹/6)

    5*⅔ - (6-⅓)

    15/2-17/3

    11/6
  2. 1 февраля, 04:00
    0
    20 3/8 - (6-2 1/6) = 20 3/8 - (5 6/6-2 1/6) = 20 3/8-3 5/6=19 11/8-3 5/6 = 33-20/24=13/24