А) 5 а + 7b - 2 а - 8b; б) 3 (4x + 2) - 5; в) 20b - (b - 3) + (3 b - 10).

+2
Ответы (1)
  1. 12 июня, 18:48
    0
    А) 5 а-2 а+7b-8b=3a-1b

    б) 12x+6-5=12x+1

    в) 20b + (-b) + 3+3b-10=19b+3b+3-10=22b-7