21 целая 1/4 - (х+2 целых 5/12) = 6 целых 7/8.

+1
Ответы (1)
  1. 11 ноября, 08:34
    0
    21 1/4 - (х+2 5/12) = 6 7/8

    113/6-х=55/8

    -х=55/8-113/6

    -х=165/24-452/24

    -х=-287/24

    х=287/24

    х=11 23/24