7 (целых) 1/2:4 (целых) 1/2=x:3/25

+5
Ответы (1)
  1. 9 июля, 00:00
    0
    15/2:9/2=х: 3/25

    9/2 х=3/25*15/2

    9/2 х=9/10

    х=9/10:9/2

    х=9/10*2/9

    х=1/5