40 (целых) 3/4 + (10 (целых) 27/40 - х) = 45 (целых) 3/40

+3
Ответы (1)
  1. 19 апреля, 08:55
    0
    40 3/4 + (10 27/40-х) = 45 3/40

    40 30/40+10 27/40-х=45 3/40

    50 57/40-45 3/40=х

    х=5 54/40

    х=6 14/40

    х=6 7/20