1) 9.4x - 7.8x + 0.52 = 1

2) 3 - 1/2x = 5

3) 8 целых 5/7 - x = 4 целых 9/14

+4
Ответы (2)
  1. 30 марта, 04:41
    0
    9.4 х-7.8 х=1-0.52

    9.4 х-7.8 х=0.48

    1.6 х=0.48

    х=0.48:1.6

    х=0.3

    3-1/2 х=5

    1/2 х=3-5

    0,5 х=-2

    х = - 4

    8 5/7-х = 4 9/14

    х = 8 5/7 - 4 9/14

    х = 8 10/14 - 4 9/14

    х = 4 1/14
  2. 30 марта, 06:30
    0
    1) 1.6 х=0.48

    х=0.48:1.6

    х=0.3

    2) - 1/2 х=-2

    х=4

    3) х=4 целых1/14