А) 3 2/3 * 3

б) (5/8+2 1/4) * 4

В) 4 7/9*3/11-3 5/9*3/11

Г) 3 2/9*3/5+3/5*6 7/9

+1
Ответы (1)
  1. 6 февраля, 15:12
    0
    А) 3 2/3*3=11/3*3/1=11 целых

    Б) (5/8+2 1/4) * 4 = (5/8+2 2/8) * 4=

    =2 7/8*4=23/8*4/1=128/8=16 целых

    В) 4 7/9*3/11-3 5/9*3/11=

    =43/9*3/11-32/9*3/11=

    =43/33-32/33=11/33=1/3

    Г) 3 2/9*3/5+3/5 * 6 7/9=

    = (3 2/9+6 7/9) * 3/5=10*3/5=6 целых