3/4y + 2y + 5 = 2 целых 3/4 + 4.1+0.9

+4
Ответы (1)
  1. 3 июля, 11:58
    0
    2 3/4 у+5=2 3/4+5

    2 3/4 у=2 3/4 + 5-5

    2 3/4 у=2 3/4|:2 3/4

    У=1