3 целых 1/12:х=5 целых 4/7:18/37

+3
Ответы (1)
  1. 9 января, 22:00
    0
    3 1/2 : х = 5 4/7 : 18/37

    3 1/2 : х = 34/7 * 37/18 = 17/7 * 37/9 = 629/63

    х = 3 1/2 : 629/63 = 7/2 * 629/63 = 629/126 = 4 125/126