1) 1 целая-2/9=?

2) 5 целых+3/10=?

3) 6 целых7/13-1 целая2/13=?

4) 10 целых2/3-5 целых2/5=?

5) 5 целых4/9+1 целыя 3/7=?

6) 2 целых1/7*5 целых7/12=?

7) 10 целых8/9:3 целых3/4=?

+3
Ответы (1)
  1. 27 апреля, 07:58
    0
    1) 1-2/9=9/9-2/9=7/9

    2) 5+3/10=4 10/10 + 3/10=7 13/10=8 3/10

    3) 6 7/13-1 2/13=5 5/13

    4) 10 2/3-5 2/5=10-5=5, 2/3-2/5=10/15-6/15=5 4/15

    5) 5 4/9+1 3/7=5+1=6, 4/9+3/7=28/63+27/63=5 55/63