19 целых 17,35 - (8 целых 22,35-х) = 16 целых 28,35

+5
Ответы (1)
  1. 10 января, 19:10
    +1
    19 17/35 - (8 22/35 - x) = 16 28/35

    19 17/35 - 8 22/35 + x = 16 28/35

    x = 16 28/35 - 19 17/35 + 8 22/35

    x = (16 - 19 + 8) + (28/35 - 17/35 + 22/35) = 5 + 33/35 = 5 33/35