Скилькы буде x+8=10. 12+x=100-200=x.

+5
Ответы (1)
  1. 9 июля, 21:14
    0
    1. х=10-8

    х=2

    2. х+х=100-200-12

    2 х = - 112

    х = - 112/2

    х = - 56