3 целых 1/2 * (2/3x+4/7) = 2 целых 1/3

+2
Ответы (1)
  1. 4 февраля, 07:53
    0
    2/3x+4/7=2 1/3:3 1/2=7/3*2/7

    2/3x+4/7=2/3

    2/3x=2/3-4/7=14/21-12/21

    2/3x=2/21

    x=2/21:2/3=2/21*3/2

    x=1/7