5 целых 5/8+8 целых 3/4-6 целых 1/5+3

+5
Ответы (2)
  1. 23 декабря, 04:09
    0
    5 ц. + 8 ц. - 6 ц.=7+3=10 5/8+3/4-1/5=5/8+6/8-1/5=1 Ц 3/8-1/5 3/8-1/5=15/40-8/40=7/40 7/50+1=1 ц 7/40
  2. 23 декабря, 06:14
    0
    1) 5 целых 5/8+8 целых 3/4=13 целых 11/8=14 целых 3/8 2) 14 целых 3/8-6 целых 1/5=14 целых 15/40-6 целых 8/40=8 целых 7/40