Z - 1 целых 3/4 = 2 целых 7/12

+3
Ответы (1)
  1. 29 июля, 00:56
    0
    Z - 1 3/4 = 2 7/12

    z = 2 7/12 + 1 3/4 = 2 7/12 + 1 9/12 = 3 16/12 = 4 4/12 = 4 1/3

    z = 4 1/3