Выполните сложение: 1/2+3/5+2/3; 5/6+3/8+1/4; 5/9+1/6+3/4; 1/3+4/9+5/6; 1/4+1/5+3/10

+5
Ответы (1)
  1. 17 августа, 03:19
    0
    1/2 + 3/5 + 2/3 = 15/30 + 18/30 + 20/30 = 53/30 = 1 23/30;

    5/6 + 3/8 + 1/4 = 20/24 + 9/24 + 6/24 = 35/24 = 1 11/24;

    5/9 + 1/6 + 3/4 = 20/36 + 6/36 + 27/36 = 53/36 = 1 17/36;

    1/3 + 4/9 + 5/6 = 6/18 + 8/18 + 15/18 = 29/18 = 1 11/18;

    1/4 + 1/5 + 3/10 = 5/20 + 4/20 + 6/20 = 15/20 = 3/4;