6 целых 1/4 * 8 - 3 целых 2/3 * 5 целых 1/2 + 2 целых 2/5 * 4 целых 7/12 =

+5
Ответы (1)
  1. 28 ноября, 21:49
    0
    1) 6 1/4*8=25/4*8=50

    2) 3 2/3*5 1/2=11/3*11/2=121/6=20 1/6

    3) 2 2/5*4 7/12=12/5*55/12=11

    4) 50-20 1/6=29 5/6

    5) 29 5/6+11=40 5/6