10 целых 11/15 - 3 целых 1/5 - 4 целых 7/10

+2
Ответы (2)
  1. 25 июля, 11:01
    0
    10 целых 22/30 - 3 целых 6/30 - 4 целых 21/30 = 2 целых 1/10
  2. 25 июля, 11:06
    0
    10 11/15 - 3 1/5 - 4 7/10 = 161/15 - 16/5 - 47/10 = (161*2 - 16 * 6 - 47 * 3) / 30 = 322/30 - 96/30 - 141/30 = 85/30 = 17/6 = 2 5/6