Упрастите выражение:

1. (5x-1) - (2-8x)

2. (6-2x) + (15-3x)

3. 12+7x - (1-3x)

4. 37 - (x-16) + (11x-53)

5. (y-1) + (12-7,5y)

6. (2y+1,9) - (7-y)

7. (3-0,4y) - (10-0,8y)

8. y - (4-2y) + (3y-1)

9. y - (y+4) + (y-4)

10. 4x - (1-2x) + (2x-7)

+5
Ответы (1)
  1. 25 сентября, 02:08
    0
    1) = 5 х - 1 - 2 + 8 х = 13 х - 3

    2) = 6 - 2 х + 15 - 3 х = 21 - 5 х

    3) = 12 + 7 х - 1 + 3 х = 11 + 10 х

    4) = 37 - х + 16 + 11 х - 53 = - 16 + 10 х

    5) = у - 1 + 12 - 7,5 у = - 6,5 у + 11

    6) = 2 у + 1.9 - 7 + у = 3 у - 5,1

    7) = 3 - 0,4 у - 10 + 0,8 у = - 7 + 0,4 у

    8) = у - 4 + 2 у + 3 у - 1 = 6 у - 5

    9) = у + у - 4 + у - 4 = 3 у - 8

    10) = 4 х - 1 + 2 х + 2 х - 7 = 8 х - 8