2 (2 х-2) = 42 (3-х) помогите

+5
Ответы (2)
  1. 7 марта, 02:22
    0
    4 х - 4 = 42 + 3 - х

    4 х + х = 42+3+4

    5 х=49

    х = 49/5 = 9 4/5 = 9,8
  2. 7 марта, 04:25
    0
    4 х-4=45-х

    4 х+х=45+4

    5 х=49

    х=49/5

    х=9 4/5