3 * (к+2 целых три пятых) = 14

+4
Ответы (2)
  1. 20 ноября, 01:06
    0
    3 (k+2.6) = 14

    3k+7.8=14

    3k=14-7.8

    3k=6.2

    k=2.06
  2. 20 ноября, 02:50
    0
    3 * (k+2 3/5) = 14

    k+2 3/5=4 2/3

    k=4 2/3-2 3/5

    k=4 10/15-2 9/15

    k=2 1/15