Реши уравнение:

4x-3 (целых) 1/4=3/4x+3 (целых) 1/2

+3
Ответы (1)
  1. 3 сентября, 12:01
    0
    4x-3 (целых) 1/4=3/4x+3 (целых) 1/2

    4 х - 13/4 = 3/4 + 7/2

    4 х - 3/4 х = 7/2 + 13/4

    16 - 3/4 х = 14+13/4

    13/4 х = 27/4

    х = 27/4 : 13/4

    х = 27/4 * 4/13

    х = 27/13

    х = 2 1/13