дробь 5-2 х/2 - 1-3 х/5=2

+5
Ответы (1)
  1. 30 сентября, 03:19
    0
    (5-2 х) / 2 - (1-3 х) / 5 = - (4 х-23) / 10

    -4 х-23/10=2

    (23/10) - (2 х/5) = 2

    (3/10) - (2 х/5) = 0

    -4 х-3/10=0

    4 х=3

    х=3/4

    ответ: 3/4