8 (целых) 3, 4-ых - х = 3 (целых) 5, 16-ых

+5
Ответы (1)
  1. 5 ноября, 23:52
    0
    8 3/4 - х = 5/16

    35/4 - х=5/16

    х=35/4-5/16

    х=8 7/16

    8 3/4 - 8 7/16=5/16