116/9 : 29/9 - 3 (целых) 2/9

+1
Ответы (2)
  1. 6 марта, 11:55
    0
    116/9*9/29-29/9=116/29-29/9=116/29
  2. 6 марта, 13:26
    0
    116/9:29/9-3.2/9=7/9

    1) 116/9:29/9 = (116*9) / 9*29=4

    4--3.2/9=7/9