3 целых 4/9 * 4 целых 3/4 - 3 целых 4/9 * 2 целых 1/2 = ...

+3
Ответы (1)
  1. 4 июня, 11:53
    0
    3 4/9*4 3/4-3 4/9*2 1/2 = 31/9*19/4-31/9*5/2 = (31*19) / 36 - (31*5) / 18 = (589-155) / 36 = 434/36 = 12 2/36=12 1/18