4 целых 5/14 + (5 целых 1/12 - 3 целых 4/21) =

+2
Ответы (1)
  1. 29 октября, 18:26
    0
    4*5/14 + (5*1/2-3*4/21) = 61/14 + (61/12-67/21) = 61/14 + (427-268) / 84=61/14+159/84 = (122+53) / 28=175/28=6,25