А) (6x-8) - 5x - (4-9x)

б) a + (a-10) - (12+a)

в) (1-9y) - (22y-4) - 5

о) 5c - (2c - ((b-c)) - 2v))

+1
Ответы (1)
  1. 22 января, 14:59
    0
    А) (6 х - 8) - 5 х - (4 - 9 х) = 6 х - 8 - 5 х - 4 + 9 х = 10 х - 12

    б) а + (а - 10) - (12 + а) = а + а - 10 - 12 - а = а - 22

    в) (1 - 9 у) - (22 у - 4) - 5 = 1 - 9 у - 22 у + 4 - 5 = - 31 у

    г) 5 с - (2 с - ((b - c) - 2v)) = 5c - (2c - (b - c - 2v)) = 5c - (2c - b + c + 2v) = 5c - 2c + b - c - 2v = 2c + b - 2v