S→SO2→SO3→H2SO4→BaSO4→BaO→Ba (OH) 2

+4
Ответы (1)
  1. 18 октября, 02:33
    0
    S + O2 = SO2

    2SO2 + O2 = 2SO3

    SO3 + H2O = H2SO4

    H2SO4 + BaCl2 = BaSO4 + 2HCl

    2BaSO4 + t = 2BaO + 2SO2 + O2

    BaO + H2O = Ba (OH) 2