NH4Cl->?-> (NH4) 2SO4->?->AgCl

Помогите

+3
Ответы (1)
  1. 27 декабря, 03:23
    0
    NH4Cl - > NH3 + HCl

    2NH3 + H2SO4 = (NH4) 2SO4

    (NH4) 2SO4 + BaCl2 = BaSO4 + 2NH4Cl

    NH4Cl + AgNO3 = AgCl + NH4NO3