SO2-SO3-X-BaSO4 уравнения

+2
Ответы (1)
  1. 26 января, 14:55
    0
    2SO2 + O2 = 2SO3

    SO3 + H2O = H2SO4

    H2SO4 + BaO = BaSO4 + H2O