1) KOH+ZnCl2

2) RbOH+HNO3

3) Al2O3+H2SO4

4) SO3+K2O

+4
Ответы (2)
  1. 19 мая, 13:21
    0
    1) 2KOH+ZnCl2=Zn (OH) 2+2KCl

    2) RbOH+HNO3=RbNO3+H2O

    3) Al2O3+3H2SO4==Al2 (SO4) 3+3H2O

    4) SO3+K2O=K2SO4
  2. 19 мая, 16:11
    0
    2KOH + ZnCl2 - > Zn (OH) 2 + 2KCl

    RbOH + HNO3 - > RbNO3 + H2O

    Al2O3 + 3H2SO4 - > Al2 (SO4) 3 + 3H2O

    SO3 + K2O - > K2SO4