N2 - > NH3 - > NH4NO3 - > NH3 - > N2 - > Ca3N2 - > NH3 - > NH4HCO3 - > NH3

+2
Ответы (1)
  1. 16 августа, 22:49
    +1
    N2 + 3H2 = 2NH3

    NH3 + HNO3 = NH4NO3

    NH4NO3 + NaOH = (t) = NH3 + NaNO3 + H2O

    4NH3 + 3O2 = 2N2 + 6H2O

    N2 + 3Ca = Ca3N2

    Ca3N2 + 6H2O = 2NH3 + 3Ca (OH) 2

    NH3 + H2CO3 = NH4HCO3

    NH4HCO3 = (t) = NH3 + CO2 + H2O