H2SO4-K2SO4-CuSO4-H2SO4-SO3-H2SO4 - (NH4) 2SO4

+3
Ответы (1)
  1. 31 августа, 13:08
    0
    H2SO4 + K2O = K2SO4 + H2O

    K2SO4 + CuCl2 = CuSO4 + 2KCl

    CuSo4 + H2S = CuS + H2SO4

    H2SO4 = So3 + H2O

    SO3 + H2O = H2SO4

    H2SO4 + 2NH3 = (NH4) 2SO4