SrO + H2O=

Cs2O+H2O=

Ca + H2O=

RaO + H2O=

K+H2O=

CaO + H2O=

Na2O + H2O=

+3
Ответы (1)
  1. 6 августа, 05:29
    0
    SrO + H2O = Sr (OH) 2

    Cs2O+H2O = Cs2O2 + H2

    Ca + H2O = Ca (OH2) + H2

    RaO + 2H2O = Ra (OH) 2

    K+H2O = KOH+H2

    CaO + H2O = Ca (OH) 2

    Na2O + H2O=2NaOH